Xin gợi ý về tool tự động comment trên 1 web

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Đức Thành, May 21, 2022.

1. Đức Thành

Đức Thành Tân Thủ Thôn

Chào các bác, em hiện đang muốn tìm một cái tool tự động comment để đẩy bài trên 1 web, mình có thể cho nó tự động đăng comment theo khoảng thời gian và set giờ sẽ bắt đầu comment trong ngày. Bác nào biết tool free (Ưu tiên ) hoặc tính phí thì cho em xin thông tin với ạ.
    Em cảm ơn các bác.

2. Vuonglechi

Vuonglechi Sơ Nhập Giang Hồ

Comment cho web bác hay web nào bác

3. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Vụ auto comment hình như của thằng scrape box trước có thì phải. Mua về mà toàn gen keyword :D

4. Đức Thành

Đức Thành Tân Thủ Thôn

Web ngoài bác ơi, để đẩy bài đăng lên thôi. Kiểu cno hay . vào bài đăng ý
    --- Double Post Merged, May 21, 2022, Original Post Date: May 21, 2022 ---
    Thank bác để e ngó xem, comment vào đất cái gì cũng được bác ạ

5. leonardo_17

leonardo_17 Tân Thủ Thôn

Trước e có tự phát triển 1 tool cmt vào các trang cho cmt, như mớ gov nè, rồi mấy trang cmt nước ngoài. Cơ mà chơi kiểu cồng kềnh, dùng combo C# và WebBrowser của nó, mô phỏng lại hoàn toàn các thao tác của người dùng => nó nhanh hơn tự quay tay, nhưng cũng ko nhanh hơn nhiều, chủ yếu là người làm một lúc là chán, tool chạy phà phà mãi vẫn ok

6. Vuonglechi

Vuonglechi Sơ Nhập Giang Hồ

Thằng scapbox nó có đó bác. Ngoài ra thằng gsa search engine ranker cũng có
    Nhưng em dùng 1 thời gian thấy không tốt lắm.

7. Vinfam

Vinfam Sơ Nhập Giang Hồ

Nhớ ngày xưa đi làm seo cho cty e hay dùng thằng vfp pro cũng hay đẩy top bài đăng auto cmt kiểu này. bác thứ xem, mà forum đó phải là forum đúng dạng của tool mới chơi dc, còn trang riêng và ít site thì bác tự code dc mà

Đức Thành likes this.
  8. Đức Thành

Đức Thành Tân Thủ Thôn

Công nhận có cái tool nó đỡ hơn hẳn, ngồi quay tay cmt đẩy bài lên top héo cả người đi ấy :(
    --- Double Post Merged, May 25, 2022, Original Post Date: May 25, 2022 ---
    Cái scrapbox này hình như phải gõ code đúng không các bác :(
    --- Double Post Merged, May 25, 2022 ---
    Cái tool của bác có setup được các cmt cách nhau bao nhiêu giây không? Với cả setup trong 1 ngày làm bao nhiêu lần nữa

9. hoandev8

hoandev8 Tân Thủ Thôn

bác ơi, tool auto comment trên web mình thì kiếm đâu nhỉ. Em search mà nó đều ra cmt trên web ngoài.

10. noenmo

noenmo Sơ Nhập Giang Hồ

Các tool SEO hình như đều có thì phải (VFP pro, GSA...), nhưng giờ cũng khoai hơn do bảo mật các site cao hơn, muốn đăng được comment hay reply mới cần captcha, kiểm duyệt này nọ...
    Do đó chỉ có tự phát triển tool thôi, tuy hơn tốn 1 tý, nhưng ngược lại rất chủ động

11. hoandev8

hoandev8 Tân Thủ Thôn

ý em là tự đăng lên web mình ấy bác. web 100k post tương đương với 1m comment ấy

12. wpresources

wpresources Bang Chúng

Comment bạn đang lưu ở định dạng nào.Nếu csv thì thử "load infile mysql".Nếu ở định dạng khác thì cần nói rõ ra comment loại bạn đang lưu và database bạn thuộc loại nào ví dụ wordpress hay tự thiết kế.

hoandev8 likes this.
  13. hoandev8

hoandev8 Tân Thủ Thôn

à em đang hỏi xem có tool nào ko ạ. em dùng wp. cũng chưa có dữ liệu để cmt. nên em mới hỏi xem có tool nào cho wp ko. ví dụ như cho mình nhập list comment rồi tự động đẩy comment vào các post

14. Vinfam

Vinfam Sơ Nhập Giang Hồ

Nếu là web của bác mà đã biết là wp rồi thì bác tự code dc mà, cùi bắp lắm thì mô phỏng lại thao tác của chính mình khi cmt lần đầu. Còn k thì buld data rồi ném vào thôi

hoandev8 likes this.
  15. Đức Thành

Đức Thành Tân Thủ Thôn

{big_smile}
    Em dùng cái Selenium IDE mô phỏng lại thao tác bác ạ, cắm trên vps cho nó chạy thôi. Tuy trông hơi cùi một tí so với ae dev mà lại được việc

hoandev8 likes this.
  16. hoandev8

hoandev8 Tân Thủ Thôn

Thanks các bác!

Đức Thành likes this.
  17. Hau Nguyen

Hau Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Selenium IDE