Xin hỏi về affiliate amazon

Discussion in 'Affiliate Programs' started by saivnn, Dec 19, 2019.

1. saivnn

saivnn Tân Thủ Thôn

Bác nào đã làm về aff amazon thì cho em xin ít kinh nghiệm với.
    Em nghe bảo aff amz khá gắt.
    Chưa kể nếu tự mua bằng link aff thì sẽ bị khóa tài khoản.
    Xin mọi người cho em ít thông tin với.
    Em cảm ơn

2. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Xin ít thông tin là thông tin gì? Hỏi thế giống giờ anh em lập topic hỏi kiểu "thấy bảo giờ kiếm tiền khá khó anh em cho em xin cách ngày kiếm 10tr"

Bạn có thắc mắc gì thì hỏi từng câu cụ thể các anh em mới hỗ trợ bạn đc chứ hỏi ntn ai muốn trả lời? Đang thoải mái nên cmt chứ bt đọc bài ntn bỏ qua luôn!

Aff AMZ khá gắt thì gắt ở đây là gắt cái gì? Mình và nhiều anh em đang làm vẫn nhận tiền đều thấy gắt gì đâu ta?

Tự mua thì chưa thử vì chẳng có tiền mua đồ nhưng thấy có 1 người bạn vẫn đang tự mua ko vấn đề gì còn chủ yếu là cách mua thôi. Không dùng visa có chứa thông tin đăng ký mua cũng như mua khác IP và PC đăng ký cũng như log acc amz thì AMZ lấy lý do gì khóa tài khoản?

saivnn likes this.
  3. saivnn

saivnn Tân Thủ Thôn

bác trả lời đúng ý em rồi ạ
    nhưng mà ông anh em từng làm, bị khóa luôn, dù xài khác pc, khác ip
    vì nó check kiểu như 1 acc aff nhưng người mua thì chỉ có 1 người đó

4. Mr Ghost

Mr Ghost Sơ Nhập Giang Hồ

Bị khóa tài khoản khi có 1 người thường xuyên mua về gửi về cùng 1 địa chỉ nhé. Mình bị khóa tài khoản hồi 2010 hoặc 2011 là do bạn mình bán hàng bên US sử dụng link affiliate của mình hàng để được chiết khấu. Amazon gửi mail block tài khoản có nói rõ ràng lý do.

saivnn likes this.
  5. saivnn

saivnn Tân Thủ Thôn

à , lí do là người nhận chứ k phải là người mua
    vậy thì căng thật, k biết sao bypass qua đây nhỉ :(

6. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Mỗi lần mua thì 1 info mới :D

7. money

money Hương Chủ

Bên Mẽo ko dễ mà có info như vậy đâu (info người để nhận hàng á)

Đã có tiền mua hàng Amz.
    Có người nhận hàng bên đó.
    Thế thì tìm đường mà làm ăn đàng hoàng + lâu dài chứ tính toán chi mấy % aff và lo nơm nớp vì bị nó close acc vậy.

8. saivnn

saivnn Tân Thủ Thôn

cái này là em nhờ bên mua hàng, họ mua bằng link aff của em đó ạ, chứ em làm gì có tiền :(

9. money

money Hương Chủ

Thế thì em cũng đáng bị banned acc lắm :D
    TOS nó cấm hành động “kêu gọi” người khác mua hàng qua link af nhé

10. saivnn

saivnn Tân Thủ Thôn

anh mở forum này ra để bypass hết mấy cái rule GOOGLE,AMAZON mà phải ko, hehehe

11. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cái TOS này sao mà detect chính xác được mà đưa ra vậy trời. Vậy nếu viết bài review và ghi "Can you buy it amazon at here" thì sao anh

12. saivnn

saivnn Tân Thủ Thôn

kiểu như này nè anh @Nai

13. money

money Hương Chủ

Sai nha, quá sai luôn.

1. Anh ko mở 4r, anh chỉ là mem như em

2. Anh chưa bao giờ cheat Amazon. Tất cả mọi sale đều là user tự mua, click mua với thông tin rõ ràng. Bị Amz banned là do site chất lượng content thấp chứ ko phải cheat.

3. Anh chỉ “đấu” với thuật toán của Google chứ cũng ko cheat. Tất cả đều là content và content thôi. Content rác vẫn rank là lỗi GG chứ đâu phải lỗi anh :D

Hoa Mãn Lâu, Tony Vu and jennychu like this.
  14. Nai

À, vậy là do bị detect nhiều lần. Nhưng chắc lo do truy cập link aff trực tiếp, chứ nếu có mẹo là truy cập từ 1 site giảm giá thì nó ban gì dc.

15. saivnn

saivnn Tân Thủ Thôn

haha , em sai rồi

money likes this.
  16. money

money Hương Chủ

Viết dòng đó là ăn banned nhé.
    Viết ra sao, chữ gì, ảnh gì ... Amz nó có ghi rõ hết, em tìm mà đọc.

17. Nai

Hiz, sao hôm bữa em nghe thánh nào trên này nói là làm sao mà khi user click vào phải biết rõ link đó là link tới Amazon (hình như là anh luôn thì phải). Giờ ko cho ghi rõ thì chèn hình có text cũng khác nào đâu :((

18. money

money Hương Chủ

Amz có 1 cách an toàn nhất (chứ ko phải tuyệt đối) đó là đẩy traffic vào page search của nó hoặc về các page giảm giá/hot deals. Làm như vậy conversion rate sẽ giảm nhưng acc cũng sống lâu hơn nhiều.
    Ngoài ra thì thấy mọi người còn fake info sang châu Âu để reg acc và lãnh gift rồi bán lấy tiền. Tuy nhiên nếu có bán gift thì cũng nên chia ra bán cho nhiều người và bán cho ai mua hàng bằng info Âu hay Mỹ là tốt nhất.

19. money

money Hương Chủ

Uh, anh nói vậy. Và có mâu thuẫn gì đâu em? Vì khi em dùng dòng chữ “You can buy ...” nó vi phạm TOS cái chỗ: không được encourage người khác mua hàng đó.
    Em có thể show ra Giá ở Amz như này, button Add to Amz shopping cart ... Tóm lại thì em dc viết gì/nói gì ngay chỗ mua là có qui định như post trên anh nói rồi mà. Tìm mà đọc. Sai qui định thì nó cứ oánh là em sai thôi.

Nai likes this.
  20. Dung Vuong

Dung Vuong Sơ Nhập Giang Hồ

Lên mạng kiếm mấy cái niche to to tụi nó làm amz mà học cách nó build button. Còn chơi auto với amz thì sớm muộn cũng bị nó quất thôi. Kiếm mấy đồng lẻ thì đỡ bị die hơn